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Salaam za Mchungaji Kiongozi,

Charles Mzinga

wana asifiwe washarika, ni fursa
Bnyingine adimu ya kujikumbusha
na kupeana taarifa juu ya mambo
mbalimbali yanayoendelea hapa usharikani

kwetu Azaniafront na kanisa zima kwa
ujumla.

Ikiwa tunamaliza robo ya kwanza ya mwaka
2020, shughuli mbalimbali zimeweza
kufanyika hapa usharikani katika kipindi
hiki cha miezi mitatu kama ambavyo
utapata fursa ya kuzisoma kwa kina ndani
ya toleo hili la Kijarida. Pia niwakumbushe
washarika kutembelea tovuti rasmi ya
usharika ambayo ni www.azaniafront.org

www.azaniafront.org

Jarida #008 Januari - Machi 2020

WANAWAKE WAFANYA IBADA YA
MAOMBI YA SHUKRANI

WANAWAKE WAONGOZA IBADA YA
KWARESMA

ili kupata taarifa na matukio mbalimbali
yanayohusu usharika wetu.

Ili kurahisisha mawasiliano baina yetuy,
kila kikundi hapa usharikani kina group
la  WhatsApp, niwaombe washarika
wote muweze kutumia magroup hayo
kwa malengo vyaliyokusudiwa ili kuweza
kufikishiana taarifa muhimu zinazohusu
usharika wetu. Hii itatusaidia kukaa tukiwa
wamoja na rahisi kufamishana jambo kwa
haraka pale inapobidi.

Pia, natoa pongezi za dhati kwa washarika
wote kwa kuendelea kutoa ushirikiano
mkubwa katika utekelezaji wa kazi na
mipango mbalimbali ya usharika, lakini pia
kwa kujitolea kusaidia jamii zinazokuwa

na uhitaji kama watoto yatima,
wazee pamoja ha wagonjwa.

Kuhusu janga la Virusi vya
Corona (COVID-19) linaloitesa
dunia kwa sasa, niwaombe
washarika kuendelea kuchukua
tahadhari na kuzingatia
maelekezo ya wataalamu wa afya
ili kujikinga na maambukizi ya
virusi hivyo hatari. Taarifa kwa
kina na hatua ambazo usharika
umechukua katika kupambana
na janga hili zinapatikana katika
ukurasa wa pili wa kijarida hiki.
Kama uongozi wa usharika, ni
jukumu letu kuhakikisha afya za
washarika wote zinakuwa katika
hali ya usalama.

Tuendelee kumwomba na
kumtumikia Mungu wetu ili
atuepushe na majanga ya aina
mbalimbali.  Pia, tuendelee
kujitolea kusaidia watu wengine
wenye uhitaji pale inapobidi
maana kwa kufanya hivyo
tunamtukuza Bwana wetu aliye
hai.

Mungu awabariki wote..!
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Tuchukue tahadhari kujikinga na COVID-19

Na Paulin Paul

Tangu mwezi Disemba mwaka 2019,
dunia imekuwa katika hali ya taharuki
ikijaribu kupambana na mlipuko wa
virusi vya Corona (COVID-19), ugonjwa
ambao, kwa mujibu wa Shirika la Afya
la Umoja wa Mataifa (WHO), ulianzia
katika jimbo la Wuhan nchini China
kabla ya kusambaa katika maeneo
mengine ya dunia ikiwemo nchini
Tanzania.

Jitihada mbalimbali zimekuwa
zikifanywa na jumuiya ya kimataifa,
taasisi binafsi pamoja na serikali za
mataifa mbalimbali ili kupunguza au
kutokomeza kabisa maambukizi ya
virusi hivyo ambavyo vimeonekana
kuwa tishio kwa maisha ya binadamu
kiasi cha WHO kuitangaza COVID -19
kama janga la ulimwengu.

Nchini Tanzania, Wizara ya Afya
imekuwa ikitoa miongozo mbalimbali
kwa wananchi juu ya namna bora ya
kujikinga na maambukizi ya virusi
vya Corona pamoja na kutoa huduma
stahiki kwa ambao wamethibitika
kukutwa na virusi hivyo baada ya
kufanyiwa vipimo.

Shughuli mbalimbali za kibinadamu
(kijamii  na  kiuchumi) zimeweza
kuathirika kwa kiasi kikubwa kutokana
na kusambaa kwa virusi vya Corona.
Kwa mujibu wa WHO, tahadhari ya
kwanza ya kukabiliana na kusambaa
kwa kasi kwa virusi hivyo ni kupunguza
misongomano ya watu pamoja na
kunawa mikono mara kwa mara kwa
kutumia dawa maalumu za kuua
vijidudu (sanitizer).

Kwa upande wa kanisa, Usharika wa
Kanisa Kuu Azaniafront umekuwa
mstari wa mbele katika kuunga mkono
juhudi za serikali za kupambana na
maambukizi mapya ya virusi vya
Corona kwa kutoa elimu juu ya namna
bora ya kujikinga kwa washarika kila
siku za Jumapili katika ibada zote. Pia
usharika uliweka vifaa maalumu vya
kunawa mikono katika kila mlango
wa kuingia kanisani pamoja na ofisi
za usharika ili watu wote wanaoingia
na kutoka katika mazingira ya kanisa
weweze kujikinga.

Usharika, kwa  kushrikiiana na
Dayosisi ya Mashariki na Pwani
pia umelazimika kubadili baadhi ya
taratibu za ibada ikiwa ni pamoja
na washarika kupungiana mikono
badala ya kusalimiana kwa kugusana,
kupunguza mazoezi ya kwaya kutoka
mara mbili kwenda mara moja kwa
wiki, kusitisha ibada za jumuiya

(nyumba kwa nyumba) na kusitisha
madarasa yote ya kipaimara kwa

muda usiojulikana. Pia ibada
ya wazee iliyokuwa imepangwa
kufanyika tarehe 4 Aprili 2020

sasa imehairishwa mpaka tarehe
nyingine itakapotangazwa.

Akizungumza katika ibada ya siku
ya Jumapili tarehe 22 Machi 2020
juu ya janga la Corona linaloikabili
dunia kwa wakati huu, Mchungaji
Kiongozi wa Usharika wa Kanisa
Kuu Azaniafront, Mchungaji Charles
Mzinga aliwataka washarika
kuendelea kuchukua tahadhari na
kuzingatia maelekezo yanayotolewa
na Wizara ya Afya ili kujikinga na
COVID-19.

Aidha, Mchungaji Mzinga aliwataka
washarika kuendelea kujitokeza

kanisani ili kumwomba Mungu
licha ya hofu iliyotanda mitaani
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juu ya maambukizi ya virusi vya
Corona. “Napenda nitoe wito kwa
washarika  kujitokeza  kanisani
kumwomba Mungu ili atunusuru
na janga hili huku tukichukua
tahadhari zote zinazotolewa
na mamlaka husika”, alisema
Mchungaji Mzinga huku akiongeza
kwamba, usharika utandelea kutoa
taarifa za mara kwa mara kwa
washarika wote juu ya mwenendo
wa suala hili, “Kama kutakuwa na
mabadiliko mengine yoyote juu
namna ya uendeshaji wa shughuli
zetu za kila siku hapa usharikani,
tutawafahamisha washarika wote
haraka iwezekanavyo”.

Kupata takwimu na taarifa
mbalimbali za kina juu ya virusi
vya Corona kwa ulimwengu mzima
tembelea; https://www.who.int/
emergencies/diseases/novel-
coronavirus-2019
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TAHADHARI: Vifaa vyenye maji ya kumiminika pamoja na sabuni vikiwa katika

- lango kuu la kuingia kanisani, Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront kwa ajili
ya washarika kunawa mikono yao kabla ya kuingia ndani ikiwa ni moja ya =
tahadhari zinazochukuliwa na usharika kupambana na kuenea kwa virusi vya

Corona. Picha: AZF/Paulin Paul



Na Paulin Paul

Kutokana na mabadiliko ya ratiba
za ibada za siku ya Jumapili katika
Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront,
sasa ibada ya Kiingereza (English
Service) inafanyika kuanzia saa tatu
kamili asubuhi katika jengo la Kanisa
Kuu. Kabla ya mabadiliko haya ambayo
yameanza rasmi mwezi Februari 2020,
ibada ya Kiingereza ilikuwa ikifanyika
kwenye ukumbi wa Mviringo Hall ulioko
ndani ya jengo la Luther House kuanzia
saa tatu kamili asubuhi.

Kutokana na mabadiliko hayo, ibada
ya kwanza ya Kiswahili imebaki kama
ilivyokuwa hapo awali ambayo huwa
inaanza saa moja kamili asubuhi na
ibada ya pili ya Kiswahili kwa sasa
inaanza saa nne na nusu asubuhi.

Mabadiliko haya ya ratiba za ibada
yamefanyika ili kuwapa fursa kubwa
zaidi washarika kuweza kuchagua ni
ibada ipi waweze kushiriki kulingana
na ratiba za majukumu yao mengine.
Hata hivyo, ratiba na shughuli nyingine
za katikati ya wiki zinaendelea kubaki
kama zilivyo.

Akizungumza katika hatua za mwanzo
za kutangaza mabadiliko hayo vya
ratiba za ibada, Mchungaji Kiongozi wa
Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront,
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Mchungaji Charles Mzinga, alisema
kuwa uongozi wa usharika umefikia
hatua hiyo ili kutoa fursa pana
kwa washarika kuweza kuchagua
ibada zinazoendana na muda
wanaoupata. “Hapa hatutakuwa
tena na kisingizio cha kutokuja
kanisani kuabudu kwa kusingizia
muda, kama wewe una muda
mfupi sana, tumekuwekea ibada
ya kiingereza yenye dakika sitini tu,
lakini pia kama wewe unachelewa
kufika kanisani mapema asububhi,

ibada ya pili ya Kiswahili itakufaa
zaidi. Na pia kama wewe unataka
umalize ibada mapema ili uendelee
na shughuli zako za ujenzi wa taifa,
basi ibada ya kwanza ndiyo chaguo
lako. Hapa kila mtu anachagua size
yake! Mchungaji Mzinga alieleza.

Kwa maelezo na taarifa kwa kina
juu ya ratiba na shughuli zote
zinazofanyika usharikani, tembelea
ofisi ya parish worker au tovuti rasmi
ya usharika www.azaniafront.org .
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Baadhi ya vitabu vinavyotumika katika ibada ya Kiingereza katika Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront vikiwa tayari kwa ajili

ya matumizi. Picha: AZF/Bertha Semu
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Faragha ya wazee wa baraza Bagamoyo yafana,
wapendekeza ifanyike mara kwa mara

xr
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Na Cuthbert Swai

Wazee wa baraza 27 wa
Usharika wa Kanisa Kuu
Azaniafront walifanya faragha
(retreat) ya siku mbili kuanzia
tarehe 28-29 Feb 2020 wilayanl
Bagamoyo katika mkoa wa
Pwani ambapo walipata nafasi
ya  kubadilishana  mawazo
juu ya masuala mbalimbali
yanayohusu usharika na kanisa
kwa ujumla.

Faragha hiyo iliyofanyika kwa
mafanikio makubwa, ilifanyika
katika Hosteli ya Stella Maris na
ilifunguliwa na Baba Askofu wa
Dayosisi ya Mashariki na Pwani,
Dk. Alex Malasusa ambaye
aliwapongeza wajumbe kwa
kuitikia wito wa kuhudhuria na
kuwatakia kila la kheri katika
kufanikisha lengo la faragha
hiyo.

Faragha hiyo ambayo pia
ilihudhuriwa na Dean Chidiel
Lwiza, ambaye katika siku ya

kwanza ya faragha hiyo, alipata
fursa ya kuongoza somo lenye
kichwa 'Mzee wa kanisa ni nani’,
somo ambalo lililenga kuwapa
mwanga na mwongozo Wwa
kina wazee hao wa baraza ili
waendelee kutimiza majukumu
yao kwa ufanisi mkubwa zaidi.

Siku ya pili, Mtumishi Grace
Masalakulangwa aliendeleza
somo hilo kwa undani zaidi
huku akitumia mifano hai, jambo
lililowafanya washiriki kuelewa
vizuri na kuahidi kuyafanyia kazi
mambo yote waliyojifunza.

Katika hatua nyingine, wazee
wa baraza walipata nafasi ya
kupata mwongozo wa fikra juu
ya kupanga mradi wa Kiharaka
kutoka kwa mtaalam msanifu wa
majengo Dk. Lekule.

Washiriki walifurahia sana jinsi
faragha hiyo ilivyoendeshwa na
kupendekeza ifanyike mara kwa
mara na ikiwezekana kwa siku
zaidi ya mbili kutokana na kuwa
na umuhimu mkubwa katika
kuimarisha utendaji wao wa kazi
za kila siku usharikani.

Sehemu ya wazee wa baraza wakifuatilia jambo katika moja Mchungaji Kiongozi wa Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront,
ya semina zilizofanyika wakati wa faragha yao iliyofanyika Charles Mzinga (wa kwanza kulia) akisikiliza kwa makini
Bagamoyo mkoani Pwani. Picha: AZF/Cuthbert Swai mjadala uliokuwa unaendelea wakati wa faragha ya wazee wa

baraza wa Usharika wa Azaniafront. Picha: AZF/Cuthbert Swai
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Wanawake Azaniafront wafanya maombi ya dunia,
waombea uchaguzi mkuu Tanzania

3 N Jane Mhina

‘Simama, Jitwike Godoro Lako

= Uende’, hilo lilikuwa ni neno kuu

lillotumika kama kichwa cha

© maombi ya wanawake mwaka huu

ambayo yaliadhimishwa duniani
kote.

Kila mwaka wanawake wa
madhehebu yote ya Kikristo dunian
huungana kufanya maombi ya
pamoja kumshukuru Mungu kwa
ajili ya kuliombea kanisa, kuombea
amani katika nchi zao, kuombea
familia, wajane na wagane, wazee,
watoto, na pia kuombea uchumi
katika nchi zao na mwaka huu
wanawake wamemwomba Mungu
aepushe mbali ugonjwa wa virusi
vya corona ambao umeenea katika
baadhi ya nchi duniani.

Kila mwaka nchi moja duniani
huteuliwa kuandaa neno, kwa
mwaka huu, nchi ya Zimbabwe
ndiyo iliyoandaa neno kuu lililosema
" Simama, jitwike godoro lako
uende” neno ambalo linatoka katika
kitabu cha Yohana Mtakatifu 5: 8.

Hapa nchini Tanzania, madhehebu
ya kikristo hupeana zamu za
kuandaa maombi haya, dhehebu
la Roman Catholic, ndilo lililokuwa
mwenyeji wa maombi haya kwa
mwaka huu wa 2020. Maombi haya
yalifanyika tarehe 6/3/2020, katika
viwanja vya Msimbazi Centre.

Katika ufunguzi wa maombi haya,
Askofu Yuda Thadeus Raichi
alisema, “Maombi haya ni muhimu
kwa sababu yanaimarisha umoja
wa makanisa duniani”. Pia askofu
Raichi aliwaasa wanawake kuwa
matendo yao yaendane na maombi
hayo ya kumtumaini Mungu kwani
ndiye awezaye yote.

“Wanawake waendelee kumwomba
na kumtumaini Mungu kwani ndiye
pekee anayeweza kusikia sala zetu,’

askofu Raichi aliwaambia wanawake
huku akiongeza kuwa wao ni nguzo
na tegemeo katika familia, kanisa,
jamii na taifa, pia aliwaomba
wanawake waombee uchaguzi
mkuu utakaofanyika mwaka huu
nchini Tanzania ili uweze kuwa wa
amani.

Viongozi kutoka madhehebu
mbalimbali ya kikristo walishiriki
katika maombi hayo ambapo

KKKT Dayosisi ya Mashariki na
Pwani iliwakilishwa na Mchungaji
Mwangota au Mwanjota ambaye pia

ni Katibu wa umoja wa makanisa.

Ubalozi wa Zimbabwe nchini ambao
ndio walikuwa waandaji wa neno la
maombi, uliwakilishwa na baadhi
wa wafanyakazi kutoka ofisi ya
ubalozi. Madhehebu vyaliyoshiriki
katika maombi hayo mwaka huu ni
wenyeji Roman Catholic, KKKT, AICT,
Baptist, KLPT, Anglican, Life Ministry,
Menonite, Methodist, Morovian,
Salvation Army na PCEA. Katika
maombi hayo, wanawake kutoka
usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront
pia walihudhuria kwa wingi.

Katika Picha: Sehemu ya wanawake kutoka usharika wa Kanisa Kuu
Azaniafront walioshiriki katika maombi ya dunia yaliyofanyika Msimbazi
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Na Paulin Paul

arehe 8 Machi kila mwaka dunia
I huwa inaadhimisha sikukuu
ya wanawake duniani kama
njia mojawapo ya kutambua na
kuthamini mchango wa wanawake
katika kuleta maendeleo kwenye
jamii zao, taifa na dunia nzima kwa
ujumla.

Mwaka huu wa 2020, Usharika wa
Kanisa Kuu Azaniafront haukuwa
nyuma katika kuadhimisha siku hiyo
ambapo ibada zote za Jumapili ya
siku hiyo ziliongozwa na wanawake
huku kichwa cha somo la siku hiyo
kikiwa ni “Kataa Ukatili".

llikuwa ni siku iliyojaa furaha
na mwamko kwani wanawake
usharikani ndio walioongoza ibada
zote tatu katika siku hiyo, ibada mbili
zikiwa ni za Kiswahili na ibada moja
ikiwa ni ya Kiingereza. Ibada zote
ziliongozwa na wanawake kwa kila
huduma, ambapo Zaburi ilisomwa

na Mama Erica Malasusa,
Litrugia iliongozwa na Bi Lilian
Mbowe kwa umahiri mkubwa na
Mahubiri yalitolewa na Bi Anna
Mzinga aliyewasisitiza wanawake
kutumia nafasi zao walizopewa
na Mungu katika kuzitumikia
jamii zao.

Akihubiri  katika ibada zote
za lugha ya Kiswahili za siku
hiyo, Mama Mchungaji Mzinga,
aliwakumbusha wanawake juu ya
umuhimuwaokatikakuziendeleza
famila na jamii zinazowazunguka.
Alisema kuwa mwanamke ni
nguzo ya familia, hivyo anatakiwa
kusimama imara hususani kiroho
ili aweze kufanikisha jukumu hilo
pevu. “Mwanamke akisimama
katika maombi basi familia yake
itaponywa, tuna wajibu mkubwa
sana wa kuhakikisha familia zetu

Azaniafront yaadhimisha siku ya wanawake duniani

zinakaa katika mstari ulionyooka
machoni kwa Mungu”, Mama
Mchungaji alisisitiza.

Mbali na huduma za
madhabahuni, huduma nyingine
zote za siku hiyo kama kusoma
matangazo ya usharika na
ukusanyaji wa sadaka pia
zilisimamiwa na wanawake.

lbada hizo ambazo  pia
zilihudhuriwa na  Mchungaji
Kiongozi wa Usharika wa Kanisa
Kuu  Azaniafront, Mchungaji
Charles Mzinga, wazee wa baraza
pamoja na washarika wote
zilifanyika wakati ambapo dunia
inapambana kuleta usawa wa
kijinsia pamoja na kupunguza
changamoto zinazoathiri
maendeleo ya wanawake katika
nyanja zote za kijamii.

Katika Picha: Wanawake wakionekana na nyuso za furaha kwa pamoja mara baada ya kukamilika kwa ibada tatu za siku ya
Jumapili tarehe 8 Machi 2020, ambapo zote ziliendeshwa na wanawake kama sehemu ya kuadhimisha siku ya wanawake duniani.
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Wanawake Wafanya Ibada ya Maombi Ya Shukrani

Na Jane Mhina

Kila mwaka, katika mwezi wa
Januari, wanawake wa Dayosisi
ya Mashariki na Pwani hufanya
maombi ya kumshukuru Mungu
kwa kuwavusha salama mwaka
uliopita na kuwaingiza salama
katika mwaka mpya.

Mwaka  huu, maombi hayo
yalifanyika siku ya Jumamosi,
tarehe 25 Januarl 2020 katika

Usharika wa KKKT Segerea ambapo

maombi hayo yalibeba neno kutoka
katika kitabu cha Zaburi ya 118.1
yaliongozwa na Mkurugenzi wa
Idara ya wanawake na watoto
Dayosisi ya Mashariki na Pwani,
Mchungaji Agnes Mangala, ambaye
aliwaambia wanawake wamshukuru
Mungu kwa maana fadhili zake ni za
milele,kwa neema na rehema zake,
ametuvusha mwaka salama na
kutuingiza mwaka mpya salama.

Kwa upande wake Mchungaji Ismael

Dar es Salaam. Picha: AZF/Jane Mhina

Mwapile ambaye ni Mchungaji
kiongozi wa KKKT Usharika wa
Segerea, alifungua maombi hayo
kwa kusoma neno kutoka kitabu cha
Zaburi 116: 16-19, ambapo aliwaasa

wanawake wote waliohudhuria
maombi hayo na kuzingatia
kuwa, wanawake ni watumishi

na daima waendelee kumtolea
Mungu dhabihu na kumshukuru
Bwana kwa matendo mema mengi
anayowatendea katika maisha yao
ya kila siku.
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Mchungaji Chuwa ahamia Usharika wa Mbezi Beach
baada ya kuhudumu Azaniafront kwa miaka kumi

Na Paulin Paul

Baada ya kuhudumu kwa
takribani miaka kumi katika
Usharika wa Kanisa Kuu
Azaniafront, Mchungaji
Prudence Chuwa sasa
amehamishiwa katika usharika
jirani wa Mbezi Beach ulioko

Akizungumza katika ibada ya
Jumapili tarehe 26/01/2020,
siku ambayo ilitengwa
malum kwa ajili ya washarika

wa Azaniafront kumuaga
mchungaji wao wa muda
mrefu,  Mchungaji  Chuwa

aliwashurkuru washarika wote
wa Azaniafront kwa kumpatia
ushirikiano uliotukuka katika
kipindi chote cha utumishi
wake usharikani hapo, alisema
ndani ya kipindi cha miaka
kumi ameweza kukutana na
watu wengi sana na kujifunza
mambo mengi.

“Ingawaje nilianzia kuhudumu
katika ibada ya Kiingereza
lakini pia niliweza kuhudumu
katika ibada nyingi sana
za Kiswahili, nimefungisha
ndoa nyingi hapa na mara
kadhaa nimetembelea mitaa
inayotunzwa na  usharika
wa kanisa kuu kwa ajili ya
kutoa huduma mbalimbali za
kichungaji. Ushrikiano ambao
washarika mmenipatia hapa
ni wa kiwango cha juu sana,
nimeweza kutimiza majukumu
yangu bila usumbufu wowote,
Mungu  awabariki  sana”,
alisema Mchungaji Chuwa.

Kwa upande wake, Mchungaji
Kiongozi wa Usharika wa
Azaniafront, Mchungaji
Charles Mzinga, alimshukuru
Mchungaji Chuwa kwa
utumishi wake katika usharika
wa kanisa kuu na kumtakia
kila la kheri katika utumishi
wake kwenye usharika wa
Mbezi Beach. “Mchungaji
Chuwa tumekuwa naye hapa
kwa miaka kumi, tumeweza
kubarikiwa na utumishi wake
hapa. Tunamshukuru sana kwa
kazi kubwa ambayo ameifanya
na tunamtakia majukumu
mema katika kituo chake kipya
cha Mbezi Beach, tuna imani

atakuwa anakuja kututembelea mara
kwa mara maana hapa na Mbezi
Beach sio mbali”, alisema Mchungaji
Mzinga.

Katika ibada hiyo ambayo pia
ilihudhuriwa na Askofu wa Dayosisi ya
Mshariki na Pwani, Dk. Alex Malasusa,
washarika wote wa AZF walipata
fursa ya kuagana na mchungaji wao
kwa kumpa mkono wa kheri pamoja
na zawadi mbalimbali kwa ajili ya

ukumbusho.

Mchungaji Chuwa alianza utumishi
wake katika usharika wa Kanisa Kuu
Azaniafront mnamo mwaka 2009
mara tu baada ya kuhitimu mafuzno
yake ya kichungaji. Amehudumu
katika ibada zote za usharika na
kuendesha pamoja na kushiriki katika
shughuli mbalimbali za usharika

pamoja na Dayosisi ya Mashariki na
Pwani.

Askofu wa Dayosisi ya Mashariki na Pwani, DK. Alex Malasusa akiwa emeongozana na

Mchungaji Kiongozi wa Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront, Charles Mzinga pamoja
na Mchungaji Prudence Chuwa mara baada ya kukamilika ibada ya kwanza usharikani

hapo. Picha: AZF/Paulin Paul

Katika Picha: Mchungaji Prudence chuwa akipeana mikono ya kutakiana heri pamoja na
washarika wa Azaniafront mara baada ya kuwaaga washarika hao katika ibada iliyofanyika
katika usharika wa Azaniafront. Picha: AZF/Paulin Paul
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Habari katika picha

Julai 2019: Mchungaji Prudence Chuwa (kushoto) akitoa Desemba 2018: Mchungaji Prudence Chuwa akihudumu

historia fupi ya Usharika wa Kanisa Kuu Azaniafront kwa katika ibada ya chakula cha bwana iliyofanyika katika mtaa
wageni kutoka Marekani waliofanya ziara ya wiki mbili wa Mvuti, moja ya mitaa inayotunzwa na Usharika wa Kanisa
usharikani hapo. Picha: AZF/Paulin Paul Kuu Azaniafront. Picha: AZF/Paulin Paul

Desemba 2018: Mchungaji Prudence Chuwa akifungisha ndoa Desemba 2018: Mchungaji Prudence Chuwa akiendesha ibada
katika mtaa wa Mvuti. Washarika katika mtaa huu mara zote ya ubatizo kwa watoto pamoja na watu wazima katika mtaa wa
walikuwa wakifurahia ujio wa Mchungaji Chuwa katika mtaa Mvuti. Picha: AZF/Paulin Paul

wao. Picha: AZF/Paulin Paul
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Shamba la mihogo kama linavyoonekana katika eneo la mradi Wajumbe wa kamati ya uchumi ya Usharika wa Kanisa Kuu
wa Kituo cha Kiroho cha Kiharaka lililopo Bagamoyo moani Azaniafront wakikagua shamba la mihogo lililoko Kiharaka.
Pwani. Picha: AZF/Cuthbert Swai Kama inayoonekana kwenye picha, zao linakaribia kukomaa.

Picha: AZF/Paulin Paul



Kwaya ya Agape yazuru Hospitali ya Taifa Muhimbili

Na Jane Mhina

Kwaya ya Agape inayohudumu
katika ibada ya kwanza siku za
Jumapili usharikani Azaniafront,
hivi karibuni ilifanya ziara ya
uinjilisti  katika hospitali ya
Muhimbili, kitengo cha mifupa
MOI, katika wodi mpya ya watoto
ili kuwajulia hali na kuwapa faraja
wagonjwa.

Ziara hiyo ya uinjilisti ilifanyika
siku ya jumatano tarehe
12 Februari 2020, ililenga
kuwasaidia  watoto  wenye
matatizo ya ulemavu wa vichwa
vikubwa na ugonjwa wa mdomo
wazi. Watoto walipata zawadi
kutoka kwa wanakwaya wa

kwaya ya Agape pamoja na baadhi ya washarika
wa Azaniafront waalioweza kuhudhuria.

Zawadi hizo zilikuwa ni pamoja na bima za afya,
juice, maji ya kunywa, biskuti, sabuni, mafuta
na dawa za meno. Zawadi hizo ziliwapa faraja
na furaha watoto hao ambapo muuguzi katika
wodi hiyo,aliwashukuru wanakwaya wa kwaya
ya Agape kwa ziara hiyo ya uinjilisti iliyoleta
faraja kwa wabhitaji. Mungu awabariki washarika
wote waliochangia vitu mbalimbali kwa ajili ya
kuwasaidia watoto hao.

Katika Picha: Wanakwaya wa Kwaya ya Agape wakiongozwa na mwenyekiti wa kwaya hiyo, Ndg Moses Kombe, wakiwa wamejumuika
na watoto pamoja na wagonjwa wengine wanaopatiwa matibabu katika hospitali ya Taifa Muhimbili mara baada ya kwaya hiyo
kukabidhi msaada wa vitu mbalimbali vya kujikimu wa wagonjwa. Picha: AZF/Jane Mhina



Na Jane Mhina

Kila mwaka katika taratibu
za dhehebu la Kanisa la
Kiinjili la Kilutheri Tanzania
(KKKT), hufanyika ibada
za Kwaresma ambazo
hufanyika kila siku ya
Jumatano kwa muda wa
mwezi mmoja kabla ya
ibada ya kukumbuka kufa
kwa Bwana Yesu Kristo.

Ibada hizi za kipindi cha
Kwaresma huwa ni ibada
za kujitafakari, kujisafisha
na kutubu dhambi kabla
ya ibada ya ljumaa kuu.
Mwaka huu wa 2020,
ibada hiyo ya Kwaresma
iliyokuwa sambamba na
ibada ya maombi ya dunia
ya wanawake, iliongozwa
na wanawake kwa njia ya
kutumia kitabu maaluum
cha maombi ya dunia ya
wanawake.

Wanawake wakishiriki katika igizo kwenye ibada ya Kwaresma iliyofanyika Usharikani
Azaniafront, Jumatano tarehe 11 Machi 2020. Picha: AZF/Jane Mhina

Ibada hiyo iliongozwa kwa
kusoma maneno na mistari
ya Biblia yaliyoandaliwa
kwenye  kitabu hicho,
ambayo yalisomwa na
wanawake  walioandaliwa
wakiongozwa na kiongozi
wa maombi hayo Mama
Veronica Kileo. Pia
kulifanyika igizo lililotoka
katika kitabu cha Mtakatifu
Yohana 5:2-8 lililosema

‘SIMAMA JITWIKE GODORO
LAKO UENDE'.
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Katika Picha: Wanawake wakisherehesha ibada ya kwaresma kwa kufanya igizo la mateso ya Yesu Kristo ikiwa ni wiki chache kuelekea
sikukuu ya Pasaka. Picha: AZF/Jane Mhina
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Pata taarifa mbalimbali za Usharika pamoja
. na Dayosisi kupitia tovuti zifuatazo;
. Usharika: www.azaniafront.org
ayosisi: wwwikkktdmp.ortz

TANGAZA NA KIJARIDA HIKI

Kamati ya Habari na Uhusiano ya Usharika wa Kanisa Kuu la

Azaniafront inapenda kuwatangazia washarika wote kuwa
inapokea MATANGAZO ya aina mbalimbali (kijamii/biashara)
kwa ajili ya kuchapishwa kwenye kijarida hiki kwa gharama

nafuu. Hii ni kwa ajili ya washarika tu.

Kwa maelezo zaidi wasiliana na Mzee Cuthbert Swai, Mwenyekiti

wa Kamati ya Habari na Uhusiano ya Usharika kwa;
Simu namba: 0763 746 338 au

Barua pepe: c.swai@yahoo.com

Kufahamu zaidi, tafadhali wasiliana na;
Pastor Joseph Mlaki
Kivukoni Road/Sokoine Drive
P.O. Box 71209, Dar es Salaam
E-mail: Imlaki75@gmail.com
Mobile: +255 784 708160




